Vì cộng đồng
Cậu bé 13 tuổi đạp xe từ Hội An vào TP.HCM để gây quỹ xây nhà vệ sinh cho trẻ vùng cao
Hoàng Anh (13 tuổi) đã cán đích Dinh Độc Lập (TP.HCM), kết thúc hành trình 10 ngày đạp xe từ Hội An vào TP.HCM để gây quỹ xây nhà vệ sinh cho trẻ em vùng cao.
Trạm dừng chân miễn phí: “Cứu cánh” cho các tài xế xe ôm tại TP Thủ Đức
Tại trụ sở Nhà Văn hóa Lao động thành phố Thủ Đức mới xuất hiện một "Điểm dừng chân miễn phí" dành cho những người chạy xe ôm. Đây được xem là "cứu cánh" để các bác tài có chỗ nghỉ ngơi lấy sức giữa những cuốc xe mệt nhọc.
Cùng nhau vượt vũ môn: Tuổi trẻ “áo xanh” đồng hành cùng sĩ tử
Tiếp sức mùa thi năm nay lại thêm phần sôi động và ấm áp với sự tham gia nhiệt tình của hàng trăm bạn trẻ. Trên khắp các điểm thi, hình ảnh những tình nguyện viên trẻ tuổi trong màu áo xanh thân quen không chỉ mang đến sự hỗ trợ thiết thực mà còn truyền tải thông điệp yêu thương và động viên mạnh mẽ đến các thí sinh.
Chỉ mới nửa năm 2024, H’Hen Niê và các cộng sự đã trồng gần 2ha rừng
Vừa qua, Hoa hậu H’Hen Niê tiếp tục có chuyến trồng rừng tại Khu Bảo tồn thiên nhiên Tà Kóu, tỉnh Bình Thuận. Đặc biệt lần này cây được trồng ở đất cát, cho H’Hen Niê những trải nghiệm ý nghĩa và hiểu hơn về giá trị của cây rừng trồng ven biển.
Phương Ân Global đồng hành cùng Tết thiếu nhi - Đong đầy niềm vui
Công ty CPTM Phương Ân Global đã đồng hành cùng Tạp chí Vietnam Travel mang đến cho các con nhiều món quà ý nghĩa như thiết bị dạy học, sách vở, bàn ghế... tại các điểm trường của Trường Mầm non Keng Đu.
Các nàng hậu cùng Tạp chí Vietnam Travel trao quà cho thiếu nhi vùng cao Nghệ An
Tạp chí Vietnam Travel cùng các nàng hậu kết hợp với Ban chỉ huy bộ đội biên phòng tỉnh Nghệ An, Đồn biên phòng Keng Đu tổ chức chương trình mang tên "Tết thiếu nhi - Đong đầy niềm vui" với sự hỗ trợ từ Quỹ Phúc Tâm, diễn ra từ ngày 11-14/4/2024.
Tết Thiếu nhi trong mắt trẻ thơ xã Keng Đu - Nghệ An
Tận mắt thấy các em nhỏ ở Keng Đu được chạm vào những món đồ chơi màu sắc, ăn những bịch bánh ngon miệng trong niềm vui phấn khởi, các cô chú trong đoàn như được tiếp thêm động lực trên hành trình chắp cánh ước mơ cho các em vùng cao.
Quỹ Phúc Tâm chắp cánh thêm ước mơ cho trẻ em ở vùng sâu vùng xa
Với tinh thần chia sẻ, mong muốn mang đến niềm vui cho các em nhỏ vùng cao, từ ngày 11-14/5/2024, Tạp chí Vietnam Travel kết hợp cùng Ban chỉ huy bộ đội biên phòng tỉnh Nghệ An, Đồn biên phòng Keng Đu tổ chức chương trình mang tên "Tết thiếu nhi - Đong đầy niềm vui" với sự hỗ trợ từ Quỹ Phúc Tâm.
Hạnh phúc giản đơn của những đứa trẻ xã Keng Đu (Nghệ An)
Với các con ở Keng Đu, hạnh phúc là món đồ chơi nhiều màu sắc, là bộ quần áo mới còn với những cô chú trong đoàn, hạnh phúc là thấy nụ cười của các con.
T&T Group trao tặng 5 tỷ đồng hỗ trợ làm nhà Đại đoàn kết cho người nghèo tỉnh Điện Biên
Tập đoàn T&T Group đã trao ủng hộ tỉnh Điện Biên 5 tỷ đồng (tương ứng với 100 căn nhà), góp phần không nhỏ vào thành công chung của Đề án làm 5.000 nhà Đại đoàn kết cho hộ nghèo, hộ cận nghèo tại địa phương cũng như từng bước hiện thực hóa mục tiêu xóa nhà tạm, dột nát, không an toàn trên địa bàn tỉnh.
Ấm lòng với bát cháo 0 đồng cho người bệnh tại đất thủ đô
Đều đặn Thứ 3 hàng tuần tại cổng bệnh viện Bạch Mai, nhóm bạn trẻ cùng nhau bày hàng cháo. Đáng chú ý là hàng cháo này luôn đông nghịt thực khách ghé thăm, người dùng không cần trả tiền mà một bát cháo đổi một nụ cười.
Tỉnh Quảng Trị và T&T Group hợp tác chuyển đổi năng lượng - tăng trưởng xanh với Tập đoàn SK
Ngày 24/4, tại Seoul (Hàn Quốc), với mục tiêu nhằm củng cố và tăng cường quan hệ hợp tác về đầu tư, thương mại và tăng trưởng xanh tại tỉnh Quảng Trị, UBND tỉnh Quảng Trị, Tập đoàn T&T Group và SK E&S (Hàn Quốc) đã ký kết biên bản ghi nhớ hợp tác về đầu tư, thương mại, chuyển đổi năng lượng và tăng trưởng xanh.
Tham gia nhặt rác vì cộng đồng trong Ngày trái đất
Hưởng ứng Ngày trái đất 22/4 nhiều tổ chức vì cộng đồng, đội nhóm thanh thiếu niên tuyển thành viên, tổ chức các sự kiện nhặt rác, tuyên truyền bảo vệ môi trường.
Trao tặng học bổng "Quỹ Phúc Tâm" cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Ngày 22/3/2024, tại trường Tiểu học Tân Đức 2 (huyện Hàm Tân, tỉnh Bình Thuận), Công ty HDAMC tổ chức trao học bổng cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn.