Là một trong những địa điểm nhất định phải ghé thăm khi đến Nhật Bản, vẻ đẹp của núi Phú Sĩ chinh phục du khách và nhiếp ảnh gia đến từ nhiều quốc gia trên thế giới.
Mục lục
Là một trong những biểu tượng thiêng liêng của‘đất nước mặt trời mọc, núi Phú Sĩ khiến nhiều du khách mê đắm bởi vẻ đẹp hùng vĩ nhưng cũng rất lãng mạn, cuốn hút. Không ngoại lệ, Phạm Trọng Nghĩa, chàng trai người Việt được biết đến với nhiều bộ ảnh đẹp về Hàn Quốc cũng không khỏi đắm say trước vẻ đẹp này. Trước khi đến Nhật Bản được ngắm nhìn xứ Phù Tang qua nhiều bộ ảnh và các phương tiện truyền thông, anh đã bị mê hoặc bởi một Nhật Bản đẹp từ thiên nhiên, thành phố cho đến nhà cửa,..
Chàng nhiếp ảnh gia chia sẻ: “Cuối tháng 2 năm ngoái mình có chuyến du lịch Nhật Bản. Từ nhỏ mình đã mê núi Phú Sĩ và luôn mong muốn đến đất nước mặt trời mọc để được tận mắt ngắm nhìn ngọn núi này. Điều đặc biệt là phụ thuộc vào thời tiết thì mới có thể ngắm núi Phú Sĩ rõ nhất. May mắn là chuyến đi của mình thời tiết đẹp, trời trong xanh, trước hôm mình đến trời mây mù nên rất khó để nhìn thấy núi Phú Sĩ.”
Trọng Nghĩa và nhóm bạn đặt xe từ Tokyo đến núi Phú Sĩ, ngồi trên xe anh không khỏi phấn khích vì sắp được thoả ước nguyện bao lâu nay. Chàng nhiếp ảnh gia kể phải còn rất xa nữa nhóm mới tới nơi, nhưng trên đường đi ngọn núi này đã hiện ra sừng sững khiến anh và nhóm bạn không khỏi bất ngờ vì quá đẹp. “Tuy vẫn còn cách khá xa nhưng vì sự hùng vĩ và to lớn của nó khiến mình cảm giác như ngọn núi đang ở ngay trước mặt”, chàng nhiếp ảnh gia hào hứng kể lại.Trọng Nghĩa cùng nhóm bạn thuê xe trong 1 ngày để đi đến những địa điểm có thể nhìn thấy núi Phú Sĩ. Cũng vì thế mà bộ ảnh của anh về ngọn núi này có nhiều điểm nhìn khác nhau và vào các thời điểm trong ngày.Khung cảnh lãng mạn của núi Phú Sĩ với điểm nhìn từ hồ Kawaguchiko, nằm ngay chân núi.Vẻ đẹp của núi Phú Sĩ, hoa anh đào và hồ nước hòa quyện, điểm tô cho nhau tạo nên một khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp.Núi Phú Sĩ điểm nhìn từ Tenku-no Torii.Hoa anh đào và núi Phú Sĩ, hai biểu tượng của Nhật Bản khiến du khách không khỏi yêu thích, mê đắm.Khung cảnh núi Phú Sĩ với điểm nhìn từ Honchon street.Núi Phú Sĩ tuyệt đẹp khi mùa xuân về.Trọng Nghĩa chia sẻ: "Sau chuyến đi, Nhật Bản trong suy nghĩ của mình vẫn đẹp bởi khung cảnh thiên nhiên, bởi nền ầm thực thơm ngon, hấp dẫn, đường phố sạch, ... Mình luôn mong muốn có dịp quay trở lại Nhật Bản và chinh phục đỉnh núi Phú Sĩ."
Đan viện Châu Sơn, nơi hội tụ vẻ đẹp kiến trúc Gothic độc đáo và không gian thiên nhiên thanh bình, là điểm đến lý tưởng cho những ai muốn tìm kiếm sự tĩnh lặng và linh thiêng.
Lễ Khai mạc sẽ diễn ra lúc 19h30 ngày 02/8 tại sân khấu Vườn tượng An Hội với sự tham dự của đông đảo đại biểu, tổ chức, cá nhân đến từ Nhật Bản và Hội An, Quảng Nam.
Vào 0h30 rạng sáng 27/7 (theo giờ Hà Nội), Olympic 2024 đã chính thức khai mạc tại Paris, Pháp. Đoàn thể thao Việt Nam lần này có 16 VĐV tham gia, tranh tài ở 11 môn.
Nằm lặng lẽ trên phố Hoả Lò (thuộc phường Trần Hưng Đạo, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội), di tích lịch sử Nhà tù Hỏa Lò từng được coi là "địa ngục trần gian". Di tích này chắc chắn là một điểm đến không nên bỏ lỡ khi du khách đến với thủ đô Hà Nội.
Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), nhiều địa phương trên khắp cả nước đã tổ chức lễ thắp nến, dâng hương nhằm bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng liệt sĩ đã anh dũng hy sinh để bảo vệ độc lập, tự do nước nhà.
Du lịch kết hợp với giáo dục dành cho học sinh, sinh viên không phải quá xa lạ, thế nhưng thời gian gần đây ở Việt Nam, hoạt động này mới nhận được sự quan tâm và tổ chức thành mô hình chuyên nghiệp, tạo ra sản phẩm du lịch mới.
Để thu hút đoàn khách Mice đến với Quy Nhơn - Bình Định, HĐND tỉnh đã thông qua Nghị quyết hỗ trợ giảm 50% gồm đơn giá thuê tổ chức hội trường, phòng họp tại Trung tâm Hội nghị tỉnh và chi phí chương trình biểu diễn nghệ thuật truyền thống phục vụ.
Chiều 26/7, đồng chí Tô Lâm, Chủ tịch nước, Trưởng Ban Lễ tang đọc Lời điếu tại Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
Hội thảo quốc tế “Bài học về Hòa bình nhìn từ thực tiễn của Việt Nam” thu hút gần 200 đại biểu trong và ngoài nước tham dự. Trong đó có nhiều tham luận về bài học, thông điệp về giá trị và khát vọng hòa bình của dân tộc Việt Nam.