Trần Hữu Đức (quê ở Quảng Trị), một người Việt đã sinh sống và làm việc tại Nhật Bản được 4 năm. Mê chụp ảnh, thích khám phá, chàng trai Quảng Trị thường dành thời gian rảnh để ghi lại những khoảnh khắc đẹp ở nơi mà anh đặt chân đến. Ban đầu anh chụp bằng điện thoại đến năm 2021 thì mua máy ảnh.
Mới đây, anh có dịp ghi lại những khoảnh khắc mùa thu tuyệt đẹp ở Arashiyama - một trong những địa điểm du lịch nổi tiếng của Kyoto nói riêng và Nhật Bản nói chung. Anh Hữu Đức chia sẻ: “Mình ở Osaka, cách Kyoto khoảng 1 tiếng rưỡi khi đi tàu điện ngầm. Để săn được những khoảnh khắc đẹp nhất ở Arashiyama - địa điểm hút khách du lịch trong cả bốn mùa, mình đi từ 5 rưỡi sáng để kịp đến đây vào lúc 7 giờ.”
Lần này anh Đức đến Arashiyama để hoàn thành trọn vẹn bộ ảnh về vẻ đẹp của nơi đây trong cả bốn mùa. Anh đến đây lần đầu vào mùa hè năm 2022, sau đó là mùa đông cùng năm. Năm 2023 anh thực hiện được hai bộ ảnh mùa xuân và mùa thu. Vào mùa xuân, Arashiyama ngập trong sắc hoa anh đào, mùa hè xanh mát, tràn đầy nhựa sống, mùa thu nơi đây rực rỡ trong sắc màu đỏ, xanh, cam, vàng của lá cây còn mùa đông thì tuyệt đẹp trong khung cảnh tuyết rơi.
Bài viết: Nhật Tân - Ảnh: Trần Hữu Đức
Link nội dung: https://vntravel.org.vn/index.php/chiem-nguong-mua-thu-tuyet-dep-o-arashiyama-qua-ong-kinh-cua-chang-trai-viet-a2612.html