Làng tre Phú An là một trong các địa điểm nổi tiếng rất được yêu thích gần các khu du lịch ở Củ Chi. Điểm đến này sẽ là nơi “đổi gió” cho các bạn trẻ vào cuối tuần khi đã quá căng thẳng với deadline trong công việc và học tập. Làng tre gây ấn tượng với những rừng tre xanh mướt rợp bóng, những con đường uốn quanh giữa hai rặng tre xanh và không gian như chốn “bồng lai tiên cảnh”.
Khu nhà bên trong còn mở rộng đón tiếp thêm những ai có niềm yêu thích về tre đến tham quan, tìm hiểu và học cách thức nuôi trồng, nhân giống.
Làng tre Phú An có diện tích hơn 300ha, màu xanh bạt ngàn của rừng tre xanh mướt, những búp măng mọc thẳng tắp bên những căn nhà chòi tre đã để lại ấn tượng sâu sắc cho du khách bởi sự mộc mạc, gần gũi và trong lành.
Bài và ảnh: Y Thanh - Lưu Duyên
Link nội dung: https://vntravel.org.vn/index.php/lang-tre-xanh-muot-gan-trung-tam-tphcm-dep-den-quen-ca-loi-ve-a2320.html